จำนวนผู้ติดเชื้อ COVID-19 ทั่วโลก

(อัพเดท: Real-Time)
ดูของประเทศไทย คลิกที่นี่

ติดเชื้อทั้งหมดกำลังรักษาหายแล้วเสียชีวิต%เสียชีวิต
ทั่วโลก95,725,83040,859,26452,820,9682,045,3892.14
1US24,094,69623,695,4320399,2641.66
2India10,581,823200,52810,228,753152,5561.44
3Brazil8,511,770741,0117,560,460210,2992.47
4Russia3,574,330538,2482,970,45065,6321.84
5United Kingdom3,443,4313,345,0788,32090,0332.61
6France2,973,1582,685,934216,12970,8282.38
7Italy2,400,598535,5241,781,91783,1573.46
8Turkey2,392,96398,0332,270,76924,1611.01
9Spain2,336,4512,132,306150,37653,7692.30
10Germany2,065,686285,2481,732,39148,0472.33
11Colombia1,923,132119,9061,754,22249,0042.55
12Argentina1,807,428166,8281,594,76845,8322.54
13Mexico1,649,502270,9331,237,321141,2488.56
14Poland1,443,804213,0721,197,03433,6982.33
15South Africa1,346,936192,0351,117,45237,4492.78
16Iran1,342,134153,2781,131,88356,9734.24
17Ukraine1,206,125266,264917,82422,0371.83
18Peru1,060,56737,071984,72638,7703.66
19Netherlands934,419909,17311,98313,2631.42
20Indonesia927,380146,842753,94826,5902.87
21Czechia899,503134,481750,37614,6461.63
22Canada720,34971,482630,69518,1722.52
23Romania697,89850,293630,23617,3692.49
24Belgium679,771659,299020,4723.01
25Chile677,15124,618634,96017,5732.60
26Iraq609,85223,879573,01112,9622.13
27Portugal566,958135,841421,8719,2461.63
28Israel562,61981,481477,0784,0600.72
29Sweden533,265522,674010,5911.99
30Bangladesh529,03147,234473,8557,9421.50
31Pakistan523,01135,485476,47111,0552.11
32Philippines504,08427,857466,2499,9781.98
33Switzerland502,191175,771317,6008,8201.76
34Morocco460,14416,481435,6867,9771.73
35Austria396,42516,136373,0907,1991.82
36Serbia375,799372,00803,7911.01
37Saudi Arabia365,3251,986357,0046,3351.73
38Hungary353,276109,841231,91511,5203.26
39Japan340,92578,682257,5634,6801.37
40Jordan316,42710,364301,8934,1701.32
41Panama299,36153,405241,1284,8281.61
42Nepal267,9923,764262,2591,9690.73
43United Arab Emirates260,22327,792231,6757560.29
44Lebanon255,95699,389154,6081,9590.77
45Georgia249,46511,362235,1302,9731.19
46Ecuador231,64417,990199,33214,3226.18
47Belarus228,71615,041212,0741,6010.70
48Azerbaijan227,6967,944216,7203,0321.33
49Slovakia226,29448,896173,7613,6371.61
50Croatia225,6483,084217,8804,6842.08
51Kazakhstan216,96424,968189,1052,8911.33
52Bulgaria212,38339,563164,2558,5654.03
53Dominican Republic196,59149,015145,1152,4611.25
54Denmark191,29916,332173,1291,8380.96
55Bolivia188,73334,826144,2279,6805.13
56Costa Rica186,01641,313142,2452,4581.32
57Tunisia181,88545,116131,0195,7503.16
58Ireland174,843148,86323,3642,6161.50
59Lithuania168,70861,917104,2972,4941.48
60Malaysia165,37139,464125,2886190.37
61Armenia164,9128,405153,5003,0071.82
62Kuwait158,2445,800151,4969480.60
63Egypt157,27525,146123,4918,6385.49
64Moldova153,5066,458143,7663,2822.14
65West Bank and Gaza152,55510,754140,0751,7261.13
66Slovenia151,13722,591125,3153,2312.14
67Guatemala150,2779,370135,5945,3133.54
68Greece149,46250,18093,7645,5183.69
69Qatar147,5043,241144,0152480.17
70Burma135,24313,600118,6572,9862.21
71Honduras134,93871,40560,1653,3682.50
72Oman132,1466,232124,3981,5161.15
73Ethiopia131,54613,178116,3352,0331.55
74Paraguay122,58821,60598,4652,5182.05
75Venezuela120,4446,004113,3281,1120.92
76Bosnia and Herzegovina118,38325,80388,0714,5093.81
77Nigeria112,00420,61689,9391,4491.29
78Libya110,46520,70388,0621,7001.54
79Algeria104,09230,50570,7472,8402.73
80Kenya99,30815,09682,4781,7341.75
81China98,2262,12291,3054,7994.89
82Bahrain97,9402,93494,6463600.37
83North Macedonia88,99212,50073,7772,7153.05
84Kyrgyzstan83,2682,62979,2491,3901.67
85Uzbekistan78,09188676,5856200.79
86Korea, South73,11512,36459,4681,2831.75
87Albania67,98225,83140,8701,2811.88
88Norway59,25440,73117,9985250.89
89Singapore59,15723458,894290.05
90Ghana58,0651,92455,7893520.61
91Latvia56,72013,28242,4261,0121.78
92Montenegro56,2288,97346,5067491.33
93Kosovo56,1185,27349,4341,4112.51
94Afghanistan54,1415,24146,5542,3464.33
95Sri Lanka54,0877,22346,5942700.50
96El Salvador51,4374,70545,2231,5092.93
97Luxembourg48,9752,36446,0515601.14
98Finland40,7229,10131,0006211.52
99Zambia39,51510,87128,0665781.46
100Uganda38,08524,69813,0833040.80
101Estonia37,94110,18127,4163440.91
102Uruguay32,8637,92624,6183190.97
103Namibia30,9952,84127,8582960.95
104Cyprus29,13026,8982,0571750.60
105Australia28,7301,89125,9309093.16
106Cameroon28,01069426,8614551.62
107Zimbabwe27,8929,74717,3727732.77
108Mozambique27,4468,31718,8802490.91
109Sudan26,2798,98815,6881,6036.10
110Cote d'Ivoire25,3041,63523,5271420.56
111Senegal23,3923,32519,5315362.29
112Congo (Kinshasa)21,1405,68814,8126403.03
113Angola18,9261,81016,6774392.32
114Cuba18,7734,38414,2141750.93
115Botswana18,6303,91814,624880.47
116Madagascar18,30141917,6092731.49
117Mauritania16,0811,07314,6054032.51
118Malta15,9422,83512,8652421.52
119Maldives14,58296713,566490.34
120Jamaica14,4192,34711,7433292.28
121Guinea14,16573313,351810.57
122Tajikistan13,308013,218900.68
123Eswatini13,1874,4298,3743842.91
124Syria13,1325,6676,6248416.40
125Cabo Verde13,04663912,2871200.92
126Malawi13,0276,6266,0803212.46
127Thailand12,5943,1689,356700.56
128Belize11,59252810,7822822.43
129Rwanda11,2593,7017,4121461.30
130Haiti10,9071,7118,9562402.20
131Gabon10,0192219,732660.66
132Burkina Faso9,3521,7997,4481051.12
133Andorra9,0838388,154911.00
134Bahamas8,0671,2126,6801752.17
135Mali7,8551,9555,5893113.96
136Congo (Brazzaville)7,7091,7495,8461141.48
137Suriname7,6246456,8341451.90
138Trinidad and Tobago7,3993296,9381321.78
139Lesotho7,0185,2651,6521011.44
140Guyana6,9315886,1731702.45
141Nicaragua6,1521,7604,2251672.71
142Iceland5,9701275,814290.49
143Djibouti5,910245,825611.03
144Equatorial Guinea5,365885,191861.60
145Central African Republic4,973254,885631.27
146Somalia4,7449483,6661302.74
147Togo4,3244653,785741.71
148Niger4,2049233,1361453.45
149Gambia3,9331083,6971283.25
150South Sudan3,7034593,181631.70
151Benin3,4131223,245461.35
152Sierra Leone3,0148302,107772.55
153Chad2,9196582,1481133.87
154San Marino2,8032082,530652.32
155Guinea-Bissau2,510602,405451.79
156Liechtenstein2,398562,292502.09
157New Zealand2,262852,152251.11
158Yemen2,113801,42161228.96
159Liberia1,8981071,707844.43
160Eritrea1,8777981,07360.32
161Comoros1,7696071,113492.77
162Vietnam1,5401031,402352.27
163Mongolia1,53653999520.13
164Burundi1,24547077320.16
165Monaco1,2121921,01370.58
166Sao Tome and Principe1,142132993171.49
167Barbados1,09559549370.64
168Taiwan*8689576670.81
169Bhutan84824260510.12
170Papua New Guinea8347075591.08
171Seychelles74618156320.27
172Diamond Princess7120699131.83
173Saint Lucia62128432981.29
174Mauritius55628518101.80
175Tanzania509305183214.13
176Saint Vincent and the Grenadines49441911810.20
177Cambodia4415538600.00
178Antigua and Barbuda1892715663.17
179Brunei174216931.72
180Grenada139912910.72
181Dominica110810200.00
182Fiji5505323.64
183Timor-Leste5234900.00
184Laos4104100.00
185Saint Kitts and Nevis3523300.00
186Holy See27121500.00
187Solomon Islands1771000.00
188MS Zaandam907222.22
189Marshall Islands40400.00
190Samoa20200.00
191Vanuatu10100.00

ที่มา: Johns Hopkins University


ขาย Sidegra 99 บาท ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ข่าว Sidegra ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย เม็ดละ 25 บาท