จำนวนผู้ติดเชื้อ COVID-19 ทั่วโลก

(อัพเดท: Real-Time)
ดูของประเทศไทย คลิกที่นี่

ติดเชื้อทั้งหมดกำลังรักษาหายแล้วเสียชีวิต%เสียชีวิต
ทั่วโลก18,560,6305,890,71611,155,926701,0273.78
1US4,771,5192,272,7471,528,979156,8303.29
2Brazil2,801,921548,6182,157,48495,8193.42
3India1,908,254586,2441,282,21539,7952.09
4Russia864,948182,714667,76914,4651.67
5South Africa521,318148,683363,7518,8841.70
6Mexico449,96143,648357,44448,86910.86
7Peru439,890117,426302,45720,0074.55
8Chile362,96216,887336,3309,7452.68
9Colombia334,979143,406180,25811,3153.38
10Iran314,78624,634272,53517,6175.60
11United Kingdom307,256259,5161,44546,29515.07
12Spain302,814123,941150,37628,4989.41
13Saudi Arabia281,45634,759243,7132,9841.06
14Pakistan281,13620,836254,2866,0142.14
15Italy248,41912,482200,76635,17114.16
16Bangladesh246,674101,657141,7503,2671.32
17Turkey234,93410,678218,4915,7652.45
18France228,576116,51581,76430,29713.25
19Argentina213,535115,42794,1293,9791.86
20Germany213,0909,489194,4359,1664.30
21Iraq134,72233,60296,1035,0173.72
22Canada119,6596,597104,0589,0057.53
23Indonesia116,86537,53373,8805,4524.67
24Philippines115,98047,58766,2702,1231.83
25Qatar111,5383,107108,2541770.16
26Kazakhstan94,88226,79367,0311,0581.12
27Egypt94,75244,27145,5694,9125.18
28China88,2062,29681,2344,6765.30
29Ecuador87,96311,17070,9855,8086.60
30Bolivia83,36154,65125,3903,3203.98
31Sweden81,18175,43405,7477.08
32Oman79,15917,31761,4214210.53
33Ukraine77,16932,57242,7841,8132.35
34Israel76,76324,86851,3315640.73
35Dominican Republic74,29534,25838,8241,2131.63
36Belgium70,64843,15717,6399,85213.95
37Panama69,42424,57243,3301,5222.19
38Kuwait68,7747,98360,3264650.68
39Belarus68,2504,51363,1635740.84
40United Arab Emirates61,3525,91155,0903510.57
41Netherlands56,27949,9022076,17010.96
42Romania55,24124,75528,0062,4804.49
43Singapore54,2546,77347,454270.05
44Guatemala52,36510,04340,2852,0373.89
45Portugal51,68112,62437,3181,7393.36
46Poland48,78911,71235,3211,7563.60
47Nigeria44,43311,67231,8519102.05
48Honduras44,29936,9785,9211,4003.16
49Bahrain42,1322,64439,3351530.36
50Japan42,12413,91327,1871,0242.43
51Armenia39,5867,96630,8507701.95
52Kyrgyzstan38,1107,15929,5131,4383.77
53Ghana37,8123,30834,3131910.51
54Afghanistan36,8299,79325,7421,2943.51
55Switzerland35,7462,16531,6001,9815.54
56Azerbaijan32,9104,08928,3484731.44
57Algeria32,5048,88122,3751,2483.84
58Uzbekistan27,3149,09618,0511670.61
59Morocco27,2177,17119,6294171.53
60Serbia26,73826,13306052.26
61Ireland26,2531,12623,3641,7636.72
62Moldova25,8146,83718,1678103.14
63Kenya23,20213,4879,3273881.67
64Austria21,5661,38319,4647193.33
65Venezuela21,4389,37611,8751870.87
66Nepal21,0095,92515,026580.28
67Ethiopia19,87711,2948,2403431.73
68Costa Rica19,83713,0666,5901810.91
69Australia19,4448,25610,9412471.27
70El Salvador18,7019,0929,1114982.66
71Cameroon17,7182,00715,3203912.21
72Czechia17,2865,09111,8123832.22
73Cote d'Ivoire16,2934,23511,9551030.63
74Korea, South14,45674813,4063022.09
75Denmark14,31477812,9206164.30
76Bosnia and Herzegovina12,8565,8916,5923732.90
77West Bank and Gaza12,7706,2656,419860.67
78Bulgaria12,4145,0356,9644153.34
79Madagascar11,8952,4869,2861231.03
80Sudan11,7804,8236,1947636.48
81North Macedonia11,2023,5897,1085054.51
82Senegal10,4323,2986,9202142.05
83Norway9,3623548,7522562.73
84Kosovo9,2743,7885,1902963.19
85Congo (Kinshasa)9,1781,2367,7272152.34
86Malaysia9,0231968,7021251.39
87Gabon7,6462,1875,408510.67
88Tajikistan7,5831,1666,356610.80
89Haiti7,5322,5294,8321712.27
90Finland7,5122316,9503314.41
91Guinea7,4898506,591480.64
92Luxembourg6,9171,2625,5371181.71
93Zambia6,7931,5115,1091732.55
94Mauritania6,4181,0525,2091572.45
95Paraguay5,8521,1484,645591.01
96Albania5,7502,5203,0541763.06
97Croatia5,3186474,5171542.90
98Djibouti5,2481455,044591.12
99Lebanon5,0623,1601,837651.28
100Greece4,8553,2721,3742094.30
101Equatorial Guinea4,8212,5562,182831.72
102Central African Republic4,6182,9191,640591.28
103Hungary4,5645343,43159913.12
104Maldives4,4461,7342,693190.43
105Malawi4,3612,1862,0471282.94
106Libya4,2243,495633962.27
107Zimbabwe4,2212,9021,238811.92
108Nicaragua3,9028662,9131233.15
109Congo (Brazzaville)3,5461,8991,589581.64
110Montenegro3,3611,4391,869531.58
111Thailand3,3281283,142581.74
112Somalia3,2201,5291,598932.89
113Eswatini2,8561,5491,258491.72
114Sri Lanka2,8342992,524110.39
115Cuba2,7012312,382883.26
116Cabo Verde2,6316751,930260.99
117Mali2,5434731,9461244.88
118Namibia2,4702,247211120.49
119South Sudan2,4371,2151,175471.93
120Slovakia2,4176111,777291.20
121Slovenia2,2082001,8841245.62
122Lithuania2,1474161,650813.77
123Estonia2,1131021,948632.98
124Rwanda2,0998721,22250.24
125Mozambique2,0291,249765150.74
126Guinea-Bissau1,9811,151803271.36
127Suriname1,9816761,278271.36
128Iceland1,918831,825100.52
129Benin1,9148401,036381.99
130Sierra Leone1,8553911,397673.61
131Yemen1,76039186350628.75
132Tunisia1,5843061,227513.22
133New Zealand1,569241,523221.40
134Angola1,344782503594.39
135Uruguay1,3002151,048372.85
136Latvia1,2571551,070322.55
137Jordan1,224581,155110.90
138Liberia1,216440698786.41
139Uganda1,2031251,07350.42
140Georgia1,197206974171.42
141Cyprus1,180305856191.61
142Burkina Faso1,153152947544.68
143Niger1,152461,037695.99
144Togo988296673191.92
145Andorra93962825525.54
146Chad93849814758.00
147Jamaica920163745121.30
148Syria892563283465.16
149Malta89021566691.01
150Sao Tome and Principe87566794151.71
151Botswana8047396320.25
152Lesotho726531174212.89
153Bahamas71561091141.96
154Diamond Princess71248651131.83
155San Marino6990657426.01
156Vietnam67228637881.19
157Gambia67157879142.09
158Tanzania509305183214.13
159Guyana497289186224.43
160Taiwan*4762844171.47
161Burundi3959030410.25
162Comoros3884134071.80
163Burma3564830261.69
164Mauritius3440334102.91
165Mongolia2934924400.00
166Eritrea2825722500.00
167Cambodia2434120200.00
168Trinidad and Tobago1945113584.12
169Brunei141013832.13
170Barbados132279875.30
171Monaco1231410543.25
172Papua New Guinea114783421.75
173Seychelles114111300.00
174Bhutan105129300.00
175Antigua and Barbuda92147533.26
176Liechtenstein8938511.12
177Belize72393122.78
178Saint Vincent and the Grenadines55104500.00
179Fiji2781813.70
180Saint Lucia2532200.00
181Timor-Leste2512400.00
182Grenada2412300.00
183Laos2011900.00
184Dominica1801800.00
185Saint Kitts and Nevis1711600.00
186Holy See1201200.00
187Western Sahara1018110.00
188MS Zaandam970222.22

ที่มา: Johns Hopkins University


ขาย Sidegra 99 บาท ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ข่าว Sidegra ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย เม็ดละ 25 บาท