จำนวนผู้ติดเชื้อ COVID-19 ทั่วโลก

(อัพเดท: Real-Time)
ดูของประเทศไทย คลิกที่นี่

ติดเชื้อทั้งหมดกำลังรักษาหายแล้วเสียชีวิต%เสียชีวิต
ทั่วโลก41,759,68812,245,56828,370,9851,138,1812.73
1US8,409,3124,833,2053,353,056223,0512.65
2India7,761,312695,5096,948,497117,3061.51
3Brazil5,323,630641,3374,526,393155,9002.93
4Russia1,471,000331,9111,113,73625,3531.72
5Argentina1,053,650173,839851,85427,9572.65
6France1,041,991895,092112,66234,2373.29
7Spain1,026,281841,384150,37634,5213.36
8Colombia990,37366,922893,81029,6372.99
9Peru879,87649,173796,71933,9843.86
10Mexico874,17149,319737,43787,41510.00
11United Kingdom813,451766,3622,65244,4375.46
12South Africa710,51549,112642,56018,8432.65
13Iran550,75776,433442,67431,6505.75
14Chile497,13113,574469,76513,7922.77
15Italy465,726169,302259,45636,9687.94
16Iraq442,16459,873371,82610,4652.37
17Germany407,03688,297308,7799,9602.45
18Bangladesh394,82778,548310,5325,7471.46
19Indonesia381,91063,733305,10013,0773.42
20Philippines365,79946,193312,6916,9151.89
21Turkey355,52835,917310,0279,5842.70
22Saudi Arabia343,7748,343330,1815,2501.53
23Ukraine340,042190,613143,0936,3361.86
24Pakistan326,2169,855309,6466,7152.06
25Israel308,57217,280288,9732,3190.75
26Belgium270,132237,33122,21310,5883.92
27Netherlands268,517256,1055,4316,9812.60
28Poland228,318119,054105,0924,1721.83
29Czechia223,065133,99587,2251,8450.83
30Canada211,61723,452173,2999,9164.69
31Romania196,00448,752141,0896,1633.14
32Morocco186,73129,118154,4813,1321.68
33Ecuador156,4519,764134,18712,5007.99
34Nepal148,50944,877102,8208120.55
35Bolivia140,44524,911106,9508,5846.11
36Qatar130,4622,906127,3282280.17
37Panama127,22721,217103,3982,6122.05
38Dominican Republic122,87319,741100,9202,2121.80
39United Arab Emirates120,7106,872113,3644740.39
40Kuwait119,4207,976110,7147300.61
41Oman111,83712,74197,9491,1471.03
42Kazakhstan110,0862,797105,4931,7961.63
43Portugal109,54142,76564,5312,2452.05
44Sweden108,969103,03905,9305.44
45Egypt106,0601,27098,6246,1665.81
46Guatemala103,1726,92792,6653,5803.47
47Costa Rica100,61638,20361,1621,2511.24
48Switzerland97,01939,26355,7002,0562.12
49Japan95,7046,98187,0221,7011.78
50Ethiopia91,69345,03745,2601,3961.52
51Honduras91,50951,77337,1322,6042.85
52China91,07340585,9294,7395.20
53Belarus90,3807,93481,5019451.05
54Venezuela88,4165,37382,2847590.86
55Bahrain79,2113,06375,8403080.39
56Armenia73,31021,88950,2761,1451.56
57Austria71,84416,93353,9709411.31
58Moldova69,56817,50550,4221,6412.36
59Lebanon67,02735,06631,4095520.82
60Uzbekistan64,6332,35861,7345410.84
61Nigeria61,8053,69356,9851,1271.82
62Singapore57,9519457,829280.05
63Paraguay57,52618,07738,1871,2622.19
64Algeria55,35714,85138,6181,8883.41
65Kyrgyzstan54,5886,41247,0501,1262.06
66Ireland54,47629,24123,3641,8713.43
67Hungary54,27837,27115,6551,3522.49
68Libya52,62022,79529,0577681.46
69West Bank and Gaza49,1346,15542,5444350.89
70Ghana47,53843746,7893120.66
71Azerbaijan47,4186,15140,6196481.37
72Tunisia47,21441,3985,0327841.66
73Kenya47,21213,29233,0508701.84
74Jordan46,44138,6207,3404811.04
75Burma41,00818,85921,1441,0052.45
76Afghanistan40,6875,17034,0101,5073.70
77Denmark38,2706,21031,3666941.81
78Slovakia37,91128,9188,8591340.35
79Serbia37,53636,75307832.09
80Bosnia and Herzegovina37,31410,27425,9891,0512.82
81Bulgaria34,93016,03317,8331,0643.05
82El Salvador32,4213,35428,1279402.90
83Croatia31,7178,39422,9104131.30
84Greece28,21626,3201,3475491.95
85Australia27,4841,41025,1699053.29
86Korea, South25,6981,52623,7174551.77
87North Macedonia25,4736,55218,0478743.43
88Georgia24,56214,6289,7511830.75
89Malaysia23,8048,18315,4172040.86
90Cameroon21,5701,02820,1174251.97
91Cote d'Ivoire20,39018120,0881210.59
92Albania18,2507,39010,3954652.55
93Slovenia17,64610,1367,2992111.20
94Kosovo17,2631,77514,8316573.81
95Norway17,2345,09211,8632791.62
96Madagascar16,81035716,2152381.42
97Montenegro16,2593,91312,0932531.56
98Zambia16,03552115,1683462.16
99Senegal15,5081,16114,0263212.07
100Finland14,2554,1009,8003552.49
101Sudan13,7246,1246,7648366.09
102Namibia12,4601,71810,6091331.07
103Luxembourg12,3333,7198,4741401.14
104Guinea11,6351,09010,474710.61
105Mozambique11,5592,2529,226810.70
106Maldives11,35893810,383370.33
107Congo (Kinshasa)11,09741410,3793042.74
108Uganda11,0413,7337,210980.89
109Tajikistan10,6538489,724810.76
110Lithuania9,1045,0003,9781261.38
111Haiti9,0071,4657,3112312.56
112Gabon8,9013688,479540.61
113Jamaica8,6004,3264,0951792.08
114Angola8,5825,0173,3052603.03
115Zimbabwe8,2422647,7422362.86
116Cabo Verde8,1221,0916,940911.12
117Mauritania7,6501187,3691632.13
118Cuba6,4214225,8711281.99
119Sri Lanka6,2872,7123,561140.22
120Bahamas6,1352,3003,7051302.12
121Botswana5,9234,975927210.35
122Malawi5,8749274,7641833.12
123Eswatini5,8142305,4681162.00
124Djibouti5,522725,389611.10
125Trinidad and Tobago5,4461,4673,8761031.89
126Nicaragua5,4341,0544,2251552.85
127Syria5,2673,3521,6552604.94
128Congo (Brazzaville)5,1561,1773,887921.78
129Suriname5,154504,9951092.11
130Malta5,1371,7043,384490.95
131Equatorial Guinea5,074304,961831.64
132Rwanda5,0171804,803340.68
133Central African Republic4,8622,8761,924621.28
134Estonia4,3008113,418711.65
135Iceland4,2681,1593,098110.26
136Latvia3,9582,5521,357491.24
137Somalia3,8976293,1661022.62
138Guyana3,8779072,8531173.02
139Andorra3,8111,2782,470631.65
140Thailand3,7271503,518591.58
141Gambia3,6598802,6601193.25
142Mali3,4407002,6081323.84
143Cyprus3,1541,6851,444250.79
144Belize2,9951,1231,826461.54
145South Sudan2,8721,5271,290551.92
146Uruguay2,7014442,204531.96
147Benin2,5571862,330411.60
148Burkina Faso2,4144801,869652.69
149Guinea-Bissau2,4035441,818411.71
150Sierra Leone2,3404901,777733.12
151Togo2,1395131,574522.43
152Yemen2,0571161,34459729.02
153Lesotho1,923919961432.24
154New Zealand1,923661,832251.30
155Chad1,410911,223966.81
156Liberia1,385251,278825.92
157Niger1,215181,128695.68
158Vietnam1,148641,049353.05
159Sao Tome and Principe93522898151.60
160San Marino80249711425.24
161Diamond Princess71240659131.83
162Papua New Guinea5833154571.20
163Burundi5515349710.18
164Taiwan*5484449771.28
165Comoros5171649471.35
166Tanzania509305183214.13
167Eritrea4576639100.00
168Mauritius42529386102.35
169Bhutan3363030600.00
170Mongolia3281631200.00
171Cambodia286628000.00
172Liechtenstein28212315810.35
173Monaco2814623320.71
174Barbados2241020773.13
175Seychelles151314800.00
176Brunei148214332.03
177Antigua and Barbuda1221210732.46
178Saint Vincent and the Grenadines6846400.00
179Saint Lucia42152700.00
180Dominica3342900.00
181Fiji3313026.06
182Timor-Leste2912800.00
183Grenada2732400.00
184Holy See27121500.00
185Laos2422200.00
186Saint Kitts and Nevis1901900.00
187Western Sahara1018110.00
188MS Zaandam970222.22
189Solomon Islands41300.00

ที่มา: Johns Hopkins University


ขาย Sidegra 99 บาท ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ข่าว Sidegra ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย เม็ดละ 25 บาท